उद्धव ठाकरेंनी नितीन गडकरींना दिली भर सभेत ओफर “म्हणाले दिल्लीतील तख्ताला लाथ मारा”

उद्धव ठाकरेंनी नितीन गडकरींना दिली भर सभेत ओफर:हा समाज तुम्हाला तुमची जागा दाखविल्या शिवाय राहणार नाही अशी टीका करून उद्धव ठाकरे यांनी मोदी आणि अमित शाह यांना प्रत्युत्तर दिले.

धाराशिव: भारतीय राजकारणाच्या क्षेत्रात, छत्रपती शिवाजी महाराजांचा वारसा नेहमीच उंच उभा राहिला आहे, शौर्य आणि लवचिकतेचे प्रतीक आहे. समकालीन महाराष्ट्रात, हा वारसा राजकीय गतिशीलतेवर प्रभाव टाकत आहे, सत्ता संघर्ष आणि युतींच्या मार्गाला आकार देत आहे. कृपाशंकर सिंग यांचा निवडणुकीच्या रिंगणातील एक प्रमुख व्यक्तिमत्व म्हणून नुकताच झालेला उदय महाराष्ट्राच्या राजकीय क्षेत्रात विकसित होत असलेला परिदृश्य अधोरेखित करतो. तथापि, बदलत्या लहरींच्या दरम्यान, एक नाव अग्रभागी दिसत नाही ते म्हणजे नितीन गडकरी, ज्यांचे राजकीय वर्चस्व अद्याप अधिकृतपणे घोषित केले गेले नाही.

दिल्लीच्या वर्चस्वाच्या विरोधात खंबीरपणे उभे राहण्याची हाक आणि तिथल्या सत्तेच्या कॉरिडॉरच्या उद्दामपणाच्या विरोधात महाराष्ट्राच्या राजकीय लोकाचारात जोरदार प्रतिध्वनी आहे. महाविकास आघाडी जसजशी पुढे जात आहे, तसतसे नेतृत्वाची जबाबदारी आपल्या खांद्यावर येते. याच भावनेतून शिवसेनेचे नेते उद्धव ठाकरे यांनी केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांना महाविकास आघाडीच्या बॅनरखाली एकत्र येण्याचे निमंत्रण दिले आहे.

छत्रपती शिवाजी महाराज विद्यापीठाच्या प्रांगणात झालेल्या सार्वजनिक मेळाव्यात, विविध राजकीय क्षेत्रातील नेत्यांनी जनतेला संबोधित करण्यासाठी बोलावले. त्यात अंबादास दानवे, संजय राऊत, ओमप्रकाश राजेनिंबाळकर, आमदार कैलास पाटील आदी दिग्गजांसह शिवसेनेच्या उपनेत्या सुषमा अंधारे यांची प्रमुख उपस्थिती होती. भूतकाळातील हुकूमशाही प्रवृत्तींना आव्हान देणारा आणि लोकशाही सहभागाच्या नव्या युगाची सुरुवात करणारा हा अभिसरण महाराष्ट्राच्या राजकीय परिदृश्यातील एक महत्त्वाचा क्षण आहे.

इंदिरा गांधींच्या हुकूमशाही राजवटीचे प्रतिध्वनी आजही आपल्या सामूहिक स्मरणात उमटतात, आपल्या लोकशाही तत्त्वांचे रक्षण करण्याच्या महत्त्वाची आठवण करून देतात. आताही, हुकूमशाहीचा भुर्दंड मोठ्या प्रमाणात पसरला असून, महाविकास आघाडीने केलेली प्रगती रुळावरून घसरण्याची भीती आहे. पण महाराष्ट्रातील जनता अशा डावपेचांना नकार देत नाही, याचा पुरावा उद्धव ठाकरेंच्या नेतृत्वाला असलेला त्यांचा ठाम पाठिंबा आहे.

जनसंवाद यात्रेदरम्यान, उद्धव ठाकरे यांनी एक शक्तिशाली संदेश दिला, विरोधी नेत्यांना मतभेद बाजूला ठेवून महाराष्ट्राच्या हितासाठी एकत्र येण्याचे आवाहन केले. तथापि, या प्रयत्नांना न जुमानता, जातीयवादाची छाया आपल्या राजकीय भूभागावर कायम आहे. जेपी नड्डा यांनी नुकत्याच केलेल्या टीकेने, सर्व विरोधी पक्षांच्या निकटवर्तीयांच्या निधनाची घोषणा करून, महाराष्ट्रात भाजपची आक्रमक भूमिका अधोरेखित करते.

तरीही, या आव्हानांमध्येही, उद्धव ठाकरे अविचल आहेत, त्यांनी निवडणूक आयोगाला निष्पक्ष आणि पारदर्शक निवडणूक प्रक्रिया पार पाडण्याचे आवाहन केले. लोकशाही तत्त्वे आणि धर्मनिरपेक्ष मूल्यांप्रती त्यांची अटल बांधिलकी महाराष्ट्रातील लोकांसाठी आशेचा किरण आहे.

महाराष्ट्राच्या राजकीय परिदृश्याच्या गुंतागुंतीकडे आपण मार्गक्रमण करत असताना, आपल्या पक्षांमध्ये तेढ निर्माण करू पाहणाऱ्या फुटीरतावादी शक्तींविरुद्ध आपण सतर्क राहणे अत्यावश्यक आहे. आगामी निवडणुका आमच्यासाठी बहुलवाद आणि सर्वसमावेशकतेच्या वचनबद्धतेची पुष्टी करण्याची आणि द्वेष आणि विभाजनाचे राजकारण नाकारण्याची संधी देतात.

शेवटी, पुढचा रस्ता आव्हानांनी भरलेला असू शकतो, परंतु एकजुटीने आणि दृढनिश्चयाने आपण कोणत्याही अडथळ्यावर मात करू शकतो. सर्वांच्या उज्वल आणि अधिक समृद्ध भविष्याच्या प्रयत्नात एकजूट होऊन महाराष्ट्राचे अभिमानी नागरिक म्हणून आपण एकत्र उभे राहू या.

Leave a Comment